Tinubu Ya Bayyana Ci Gaban Shirin Gina Gidaje 100,000 Masu Araha
0
June 09, 2026
June 09, 2026
Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya bayyana ci gaban da aka samu a shirin gina gidaje 100,000 masu araha ƙarƙashin manufar Renewed Hope Agenda, da nufin samar da matsuguni mai sauƙin samu ga 'yan Najeriya.
A cewarsa, sama da gidaje 15,000 na kan aikin ginawa a sassa daban-daban na ƙasar nan, musamman a manyan birane kamar Abuja da Legas.
Tinubu ya kuma bayyana cewa an ware kusan Naira biliyan 128 domin bayar da rancen gidaje mai rangwamen ruwa ga iyalai 1,859 ta hannun asusun MREIF, tare da haɗin gwiwa da Bankin Duniya wajen sauƙaƙe batutuwan mallakar filaye da samar da cibiyoyin kayan gini.
Magoya bayan gwamnati sun yaba da shirin, suna mai cewa zai taimaka wajen rage matsalar rashin gidaje a ƙasar. Sai dai masu sukar gwamnati sun nuna damuwa kan yadda hauhawar farashin kayayyaki, faɗuwar darajar naira da ƙaruwa talauci ke iya zama ƙalubale ga samun damar mallakar waɗannan gidaje.
Shugaban ƙasar ya jaddada cewa gwamnatinsa za ta ci gaba da aiwatar da shirye-shiryen da za su inganta rayuwar al'umma tare da samar da gidaje masu araha ga 'yan Najeriya.
Tags :-
